
UTANGULIZI 

Pangani ni wilaya mojawapo ya wilaya zinazounda mkoa wa 

Tanga. Wilaya hii ilianzishwa enzi za ukolononi na ni 

mojawapo ya wilaya za zamani sana hapa nchini. 

Kijiografia Wilaya hii inapakana na wilaya ya Bagamoyo 

(ambayo ipo mkoa wa Pwani) upande wa kusini,  upande wa  

magharibi imepakana na wilaya ya Handeni, upande wa 

mashariki imezungukwa na Bahari ya Hindi na kwa upande 

wa Kaskazini imepakana na wilaya muheza. 

Wilaya ya Pangani ina eneo lenye ukubwa wa kilometa za 

mraba 1830.8. Kutokana na sensa ya watu na makazi ya 

mwaka 2012, wilaya ya Pangani ina jumla ya watu 54,025 kati 

yao wanaume ni 26,870 na wanawake ni 27,155.  

 

DIRA, DHIMA  NA MALENGO 

DIRA 

“Jamii yenye maisha bora iliyohamasika, inayoendana na 

mabadiliko na iliyoendelevu katika maendeleo ya kijamii na 

kiuchumi ifikapo 2016” 

DHIMA 

“Kutoa huduma bora kwa ufanisi na uhakika, uwezo na utawala 

bora katika kuinua maisha ya jamii yetu huku ikitunza utamaduni 

wake na urithi wa asili” 

MALENGO YA HALMASHAURI YA WILAYA YA 

PANGANI 

1. Huduma ya Ukimwi kuboreshwa na maambukizi mapya 

kupunguzwa. 

2. Kupiga vita na kudhibiti Rushwa. 

3. Ubora wa kiwango cha huduma za kiuchumi na 

miundombinu kuongezeka. 

4. Demokrasia, ushiriki wa jamii na utawala bora 

kuimarishwa. 

5. Matumizi ya ardhi  endelevu,ubora na upatikanaji wa 

huduma za ugani kuongezeka 

6. Maliasili, utunzaji wa mazingira uwezo wa wanawake 

kuimarishwa. 

7. Usawa wa kijinsia na ujengaji uwezo wa wanawake 

kuimarishwa 

8. Kuwa tayari kukabaliana na majanga na mabadiliko 

ya hali ya hewa kuimarishwa 

9. Kuwa na vyanzo vya mapato vyenye tija kupitia fursa 

mbalimbali za uwekezaji. 

SHUGHULI ZA KIUCHUMI ZA WILAYA YA PANGANI 

SEKTA PICHA ZA SHUGHULI ZA SEKTA HUSIKA 

 

Uvuvi 

 

 

 

Kilimo cha zao la Mwani- Pangani 

  

 

 

Uvuvi wa samaki -Pangani 

 

Boti zinazotomika katika shughuli za Uvuvi- Pangani 

 

Picha ya juu ya Mto Pangani 

 

Utalii 

 

  

Picha ya Fukwe nzuri, safi na Pana zinazopatikana Pangani 

 

Mandhari nzuri ya Bahari ya pangani huvutia sana watalii 

 

Majengo ya kale, ya enzi ya mkoloni- jingo hili ni Bandari 

 

Wanyama wakivinjari katika mbuga ya Saadani- ambayo 



ipo Pangani 

 

Kilimo 

na 

ufugaji 

 

d

kilimo cha umwagiliaji, ndani ya wilaya ya Pangani 

 

 

  

 

 

Popoo (betel Nut) Zao la kipekee  linalolimwa –Pangani 

Kijiji cha Mseko, Mauya na Kigurusimba 

 

 

 

WAJIBU WA TAASISI 

Halmashauri ya wilaya ya Pangani ina wajibu wa kuhakikisha 

huduma za kijamii zinazotolewa katika ngazi zote ni bora na 

zenye kukidhi mahitaji katika makundi yote ya jamii. Hivyo  

Halmashauri inawajibika kufanya yafuatayo: 

1. Kuhakikisha huduma zitolewazo zinakidhi matarajio 

ya wananchi 

2. Kuhakikisha huduma zinazotolewa ni sahihi, bora na 

kwa muda muafaka. 

3. Kuhakikisha kila mwananchi anapata huduma sawa 

bila ya kuangalia itikadi, dini, wala kabila 

4. Kuhakikisha huduma inatolewa kwa uwazi. 

5. Kuhakikisha mapato yanayopatikana yanatumika kwa 

kutoa huduma stahiki kwa jamii. 

6. Kuimarisha ushirikiano mzuri na taasisi zingine 

zinazotoa huduma muhimu katika jamii. 

JINSI YA KUFIKA PANGANI 

Pangani inafikika kwa usafiri wa Barabara, usafiri wa anga na 

Usafiri wa majini 

Usafiri wa barabara-  Barabara ya Tanga jiji -Pangani, 

Barabara ya Muheza –Pangani Barabara ya Bagamoyo kutokea 

mkoa wa Dar es salaam, Pwani hadi Pangani Barabara zote 

zinapitika vizuri 

Usafiri wa Anga- Wilaya ya pangani ina viwanja viwili vya 

ndege, Kiwanja cha ndege cha Mashado na kiwanja cha ndege 

kidogo cha Ushongo. 

Usafiri wa majini 

Wilaya ya Pangani inafikika kwa usafiri wa majini pia, kupitia 

bahari ya Hindi kwenda Zanzibar, Mombasa, Dar es Salaam, 

Tanga hadi pangani. 

HITIMISHO 

Kutokana na kuthamini wateja wetu kwa kutoa huduma za 

kijamii zilizo bora, wilaya ya Pangani inawakaribisha wadau 

wote wa maendeleo kuunga mkono juhudi zetu za kutoa 

huduma kwa jamii yote kwa haki na usawa na kwa kuzingatia  

sheria, kanuni na taratibu zilizopo 

 

 

 

 

 

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA 

SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA PANGANI 

 

 

 

 

 

MAWASILIANO 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA PANGANI 

S.L.P 89, PANGANI- TANGA 

SIMU:         +255 (0) 27 2630058 

NUKUSHI: +255 (0) 27 2630058 

BARUA PEPE: ded@panganidc.go.tz 


