SOUTH WEST INDIAN OCEAN FISHERIES GOVERNANCE & SHARED
GROWTH PROGRAM SWIO(FISH)

Maandalizi ya Mradi wa “SWIOFish”

Orodha ya tafiti za maandalizi (Okt. 2013 — Jan 2014)

Hali halisi ya Usimamizi shirikishi wa Uvuvi (Anderson & Mwangamilo & Shali)

Doria na Udhibiti (Malan)

Taarifa za Uvuvi (de Graaf)

Utambuzi wa wingi wa Rasilimali (stock) (Groeneveld)
Masuala ya kisheria - (Swan)

Hali na mahusiano ya Taasisi - (Dkt. Ngoile)
Usimamizi wa Uvuvi na Hifadh za Bahari (Meyers)
Upatikanaji wa Mitaji (Kassim, Kashangaki)

4+ SWIOFish ni Mradi wa kikanda unaotekelezwa katika Nchi Tatu za Tanzania,
Msumbiji na Comoro katika awamu ya kwanza ya miaka 6

+ Mradi huu umeanza kutekelezwa 22 Juni 2015, chini ya ufadhili wa Benki ya
Dunia kwa thamani ya US § 36 milioni

+ Moradi unatekelezwa Tanzania Bara na Zanzibar;
Watekelezaji wakuu wa mradi huu ni :-

Wizara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi (Tanzania Bara),
Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Zanzibar) na
Mamlaka ya Kusimamia Uvuvi Bahari Kuu.

LENGO LA MRADI
Kuboresha Usimamizi wa Rasilimali-uvuvi zilizopewa kipaumbele kikanda, kitaifa na
kijamii, ambazo ni:-

e

Pweza

Kambamiti

Jodari na Jamii zake

“Pelagics — Small and Medium sized)
Ufugaji wa viumbe kwenye maji
Samaki wa Matumbawe

MGAWANYO WA FEDHA
+ MALF - USD. 17,280,000.00

+ MLF-

USD. 11,520,000.00

+ DSFA - USD. _7,200,000.00
Jumla USD. 36,000,000.00




VIPENGERE VYA MRADI WA “SWIOFISH”
a) Kukuza ushirikiano wa kikanda
b) Kuimarisha usimamizi wa Uvuvi
¢) Kuongeza Faida za Ki-uchumi kutokana mavuvi
d) Usimamizi na Uratibu wa Mradi

a)Kukuza ushirikiano wa kikanda
+ Kipengere hiki kinatekelezwa na IOC
+ Nchi zote zilizo katika SWIOFC zitahusika katika kipengere hiki
+ Kukuza uwezo wa usimamizi wa Uvuvi katika kanda na kukabili changamoto
zake;
+ Kuimarisha udhibiti na Doria katika Kanda;
+ takwimu na upeanaji wa Taarifa

b)Elimu na Usimamizi wa Samaki wa Kipaumbele

Kuimarisha Sera, Taasisi na Sheria za Uvuvi

Kufanya tafiti ili kujua wingi wa samaki na vitu vinavyoathiri wingi wa samaki
Kuimarisha ukusanyaji wa takwimu za uvuvi kwa mujibu wa mahitaji ya kikanda
Kuimarisha mipango ya usimamizi

Kuimarisha usimamizi shirikishi wa rasilimali za uvuvi katika ngazi ya jamii
Kuimarisha udhibiti wa Uvuvi haramu

Kutokomeza Uvuvi wa kutumia milipuko
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Kuimarisha mipango ya usimamizi
o Kutayarisha Mipango ya Usimamizi wa mavuvi
o Kurejea Sheria ya Hifadhi za Bahari na Maeneo Tengefu
o Kuboresha majengo ya MIMP na miundombinu katika DMRs
o Kuimarisha usimamizi wa raslimali za uvuvi katika Hifadhi za Bahari na
Maeneo Tengefu
o Tathmini ya mavuvi ya samaki katika maeneo hayo

C)Kuongeza Faida za Ki-uchumi kutokana na uvuvi
+ Tathmini za ki-uchumi kupitia Tafiti mbalimbali kabla ya utekelezaji miradi
midogo midogo
+ Kutekeleza mapendekezo yatakayotokana na tafiti na tathmini za ki-uchumi
+ Uwezesho kwa wananchi takriban 2200 kupitia Village Savings and Loan
Scheme (VSLS)
Uwekezaji katika miundo-mbinu ya Uvuvi kama bandari za uvuvi
Elimu ya ujasiliamali itatolewa kwa wanavikundi vya Akiba na Mikopo
Utafiti utafanyika juu ya uongezaji wa thamani kwa mazao ya Pweza, Samaki
wadogo2, Kambamiti, na Jamii ya jodari (Tuna)

-+



d) Usimamizi na Uratibu wa Mradi

Kuratibu mafunzo ya muda mfupi na mrefu
Kusimamia manunuzi ya vifaa

Uendeshaji wa Ofisi ya Mradi (PTU)
Kamati ya Uendeshaji ya Mradi —

Kamati ya Kitaalamu ya Mradi

Ufuatiliaji na tathmini ya mradi
Usimamizi na ukaguzi wa Hesabu za mradi
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Theory of Change. The diagram provides and overview of how SWIOFish components
and linkages aims to improve the management of priority fisheries

stock status and

ri.esearch .& other fishing effort profiles management measures
fisheries infrastructure for priority fisheries identified and adopted
strengthened better understood through national working

groups & fisheries
management plans (FMPs)

priority fisheries
management
measures adopted

at CFMA/LGA level

fisheries information

system strengthened
fisheries policies &

el 2 licensing systems
legislation revised/ & sy
strengthened
developed

fisheries co-management
capacity strengthened in
capacity of staff of communities, LGAs & MCAs
fisheries institutions enforcement against
(FDD, FD, DSFA) IUU (EEZ) & blast-

stakeholders
more willing & able

fishing more effective & \ to adopt fisheries iority fi i
strengthened . blast fishing management :);;c:;lt:f::;z'js
MPA institutional eliminated measures managed v
capacity to manage |
reef fisheries community access to
strengthened credit improved
enterprise survey, Opportunities for small-

N — studit;s 2 »| to-medium p_rivatfe S_ectol' — Priority fishery economic benefit
mariculture scoping EUEEEE T iy development from priority
fisheries identified interventions fisheries enhanced,
) - supported v equitably across

private public / - stakeholders

engagement strengthened PPtias

feasibility of tuna fishing | ___________.--- -

fleet & port assessed

Component 2 Component 3 Outcomes SWIOFish project
outputs outputs development objective (PDO)

Taasisi zitakazotekeleza Mradi

Idara ya Maendeleo ya Uvuvi

Idara ya Maendeleo ya Ukuzaji Viumbe kwenye Maji

Wakala wa Mafunzo ya Elimu ya Uvuvi

Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi Tanzania (TAFIRI)

Kitengo cha Hifadhi za Bahari na Maeneo Tengefu (MPRU)

Halmashauri zilizo katika mwambao wa Bahari ya Hindi na Jamii za watu wa
Pwani

Sekta Binafsi
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Kamati ya Wataalamu ya Mradi (TC) Itakutana kila baada ya robo mwaka
+ Kamati itatoa mwongozo wa kitaalamu kwa PIU na kushauri NPSC juu ya
bajeti na mpango kazi , utekelezaji wa mwaka na taarifa za utekelezaji;
+ Zitakuwepo Kamati kwa kila Taasisi tekelezaji za Bara, Zanzibar na DSFA
Lakini kamati hizi zitakutana angalau mara moja kwa mwaka.

WAJUMBE WA KAMATI:
+ Wakurugenzi wa Idara za Uvuvi na Taasisi shiriki - DSFA, TAFIRI,
FETA na Wawakilishi kutoka ktk Taasisi za Kitaaaluma, LGA
+ Mwakilishi wa Sekta Binafsi — mfano: TPSF, ZNCC n.k)



